



HALMASHAURI YA ELIMU YA SHERIA

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

RUWAZA YETU

Kuhakikisha ubora wa Elimu ya Sheria na mafunzo nchini Kenya na yenye ushindani kimataifa.

LENGO LETU

Kustawisha Elimu ya Sheria na mafunzo nchini Kenya kwa kuwapa leseni wanaotoa mafunzo ya Elimu ya Sheria, usawa wa sifa za kigeni za kuhitimu na kusawazisha mipango ya elimu ya sheria.

MAADILI YETU

- Uadilifu na uwajibikaji
- Haki na udhabiti
- Weledi
- Kazi ya pamoja
- Kuweka siri

HAKIKISHO KUHUSU HUDUMA

Idara	Hakikisho	Wajibu wa mteja	Malipo	Muda
Idara zote	Kujibu barua	Barua	Hakuna Malipo	Mnamo siku saba baada ya kupokea barua
	Simu zote kujibiwa	TSimu zote zipokelewa kupitia chumba cha ubadilishanaji wa simu	Hakuna Malipo	Simu kujibiwa kwa mllo wa tatu
	Shughulikia wateja	kutembelea ofisi ya CLE	Hakuna Malipo	Mnamo dakika kumi baada ya kuwasili
Mawasiliana ya ushirika	Tatua malalamishi ya wateja	Malalamishi kupitia barua pepe rasmi	Hakuna Malipo	- Kiri kupokea malalamishi kwa muda wa siku tatu - Kujibu vilivyo kuhusu masuala yasiyo ya kiufundi kwa muda wa siku saba - Kwa masuala ya kiufundi, majibu fasaha yatolewe kwa muda usiozidi majuma mawili - Iwapo azimio haipatikani katika muda uliotengwa, mlalamishi ataarifiwa wakati wa kupata ripoti
Uhakiki wa ubora na kutoa leseni	Kupeana leseni kwa watoaji elimu halisi waliohitimu	Afiki kiwango cha kupatiwa leseni	Ada ya leseni Shilingi 1,600,000 kwa shahada ya uzamili katika sheria Shilingi 1,600,000 kwa wanaosomea shahada ya uanasheria (LLB) Shilingi 900,000 kwa wanaosomea stahada katika uanasheria. Shilingi 1,600,000 stahada ya baada ya kuhitimu uanasheria. Shilingi 500,000 kwa Cheti cha elimu ya uanasheria	Mnamo siku 90 baada ya leseni kuidhinishwa
	Kufanya ukaguzi wa ubora	Maombi ya leseni	Hakuna malipo	Mara moja baada ya miaka miwili kwa taasisi yoyote iliyoidhinishwa.
	Tathmini mitalaa iliyowasilishwa na watoaji huduma ya elimu ya uanasheria	Stakabadhi za mitalaa	Hakuna malipo	Miezi miwili baada ya kupokea stakabadhi za mitalaa
	Ukaguzi wa wanaotoa huduma ya elimu ya uanasheria	Wasilisha maombi ya malalamishi	Hakuna malipo	Miezi mitatu baada ya malalamishi kuwasilishwa
	Kutambua na kuidhinisha waliofuzu uanasheria katika nchi za kigeni	Wasilisha maombi yafaayo	Shilingi 10,000	Kwa muda ya siku saba za kazi
Mitihani	Mitihani ya kujiunga na jamii ya wanasheria ifanywe siku na wakati ulioratibiwa	Watahiniwa watarajiwa kujisajilisha mtihani kwa kuzingatia muda uliowekwa	Shilingi 5,000 kwa kila kitengo cha mtihani na kurudia shilingi 10,000 kila kitengo	Julai, Agosti na Novemba/Desemba
	Idhinisha kufanya mtihani wa uanasheria	Pata kadi za mtihani kutoka ofisi ya CLE ndani ya muda uliotengwa	Hakuna malipo	Siku 14 kabla ya mtihani
	Kutolewa kwa matokeo ya mtihani	Angalia matokeo ya mtihani wa elimu ya uanasheria kwenye tovuti ya Tume ya Elimu ya Uanasheria au kwenye ubao wa matangazo	Hakuna malipo	Muda wa siku 90 Baada ya kufanya mtihani
	Kutolewa kwa matokeo ya kusahihishwa upya	Angalia matokeo ya mtihani wa elimu ya uanasheria kwenye tovuti ya CLE au kwenye ubao wa matangazo	Shilingi 15,000 kwa kila karatasi ya mtihani	Mwezi mmoja kutoka tarehe ya mwisho ya maombi ya kusahihishwa upya
	Toa cheti cha muda cha matokeo	Pata cheti cha muda chamotokeo ya mtihani kutoka kwa Tume ya Elimu ya Sheria	Hakuna Malipo	Wiki moja baada ya kutangazwa kwa matokeo
	Kukabidhi vyeti baada ya kumaliza	Watahiniwa wamalize na wafuzu mtihani yote.	Hakuna malipo	
	Watahiniwa waliofuzu watangazwe kwenye gazeti rasmi	Cheti cha kumaliza	Jinsi ankara ilivyotolewa na mchapishaji mkuu wa serikali	
	Kuchunguza upya silabasi ya mtihani	Kutoa maoni kuhusu uchunguzi wa silabasi ya mtihani	Hakuna malipo	Mapitio ya kati katika muda wa miaka mitatu (3) na mapitio ya kina baada ya miaka sita (6)
Fedha na uhasibu	Stakabadhi itolewe kwa malipo ya ada	Wasilisha hundi ya malipo katika benki, stakabadhi ya kudhibitisha malipo katika benki na dhihirisho la EFT kwa ofisi ya fedha ya CLE	Hakuna malipo	Kwa muda wa siku moja
	Lipia bidhaa na huduma kulingana na vipimo vilivyowekwa	Kabidhi bidhaa na huduma kulingana na mkataba	Hakuna malipo	Muda usiozidi mwezi mmoja baada ya kuwasilisha ankara halali ya malipo
Ununuzi wa bidhaa na huduma	Zingatia masharti na kanuni za ununuzi	Wasilisha nyaraka za zabuni kulingana na wakati uliotengwa na kutoa bidhaa na huduma kulingana na kanuni zilizowekwa	Zabuni na ada iliyowekwa	Kulingana na taratibu za ununuzi na uuzaji wa bidhaa, 2015 Sheria ya manunuzi na ulikizi wa mali, 2015

KUTATULIWA KWA MALALAMIKO

- Rejista ya malalamiko itatolewa kurekodi malalamiko yoyote kutoka kwa wateja wetu na wadau wa ndani na nje
- Rejista itahifadhiwa kwa wakuu husika katika ofisi za idara mbalimbali na katika ofisi ya Katibu /Mkurugenzi.
- Malalamiko yote yaandikwe katika rejista ya malalamiko ambayo ni pamoja na tarehe, maelezo ya malalamiko, jina na saina ya mlalamishi(kwa hiari), hatua iliyochukuliwa na sahihi ya mkuu wa idara pamoja na kuafiki kwa mlalamikaji hatua iliyochukuliwa. Mlalamikaji atatia sahihi kuhakikisha hatua imechukuliwa, suluhu imepatikana na wote wameridhika.

JINSI UTAKAVOTUFIKIA

Halmashauri ya Elimu ya Sheria
Ofisi ya Karen Park, Acacia Block,
Gorofa ya Pili, Barabara ya Lang'ata
S.L.P 829-00502, Karen, Nairobi
Simu.; +254 20 6980100 au 2011290
Barua pepe; info@cle.or.ke
Tovuti: www.cle.or.ke