
                                                             

                                                                                            
                  BARAZA LA ELIMU YA SHERIA

 
MKATABA WA HUDUMA YA UTOAJI WA WANANCHI 

 No.
 

HUDUMA/BIDHAA MAHITAJI YA KUPOKEA HUDUMA/BIDHAA
 

GHARAMA YA HUDUMA/
BIDHA (IKIWA IPO)  

MUDA

 
2

 

Kupokea wageni 

Majibu kwa maswali   

Uwazi na nidhamu

3

 

Matumizi ya njia za mawasiliano zifaazo:
a. Simu
b. Kutembelea afisi
c. Baruapepe
d. Barua
e. Masanduku ya mapendekezo

 

 
 

 
 4 Marejesho ya malalamishi 

 
 

Malamishi yalioandikwa, malalamishi ya 
kusimulia  

 
 5 Kujasili ya mitihani 

 

 
 

 
  

Malipo ya ada inayohitajika
a. Uteuzi wa vitengo kwenye portal
b. Kujaza deta wasifu kwa ufupi 

 
 

6 Usimamizi wa mitihani 
ya ATP

 

 
Kadi ya mtihani wa Baraza la elimu ya sheria 

 

7 Kutoa matokea ya 
mitihani

 
8 

9 Utoaji wa nakala zamwisho 
alama za mitihani na vyeti 
vya kuthibiti     

10 Maombi ya kutoa leseni

 

11 Maombi ya kutambuliwa na 
idhini ya ujuzi wa kigeni

 
 
 

 Ksh. 10,000 
  

12 Marejesho ya salio kwa 
wanafunzi  

13 Kutoa zabuni kwa wauzaji
 

 

14 Malipo kwa wauzaji 
 

 

15 Ajira
 

Huduma/Bidhaa yoyote inayotolewa ambayo haiafikiani na viwango vilivyoorodheshwa au 
afisa yeyote ambaye hajawajibika kwa nidhamu na ubora katika Utoaji Huduma anapaswa kuripotiwa kwa:   

 

 

 

                                                                    
 

 
 

 
  

 
 

  
 

 
 

 HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

 
  

 

1 Kupokea simu
 

 

Uwazi na nidhamu  Haipiti mara ya 3 simu 
kupigwa

 

TUMEWAJIBIKA KWA NIDHAMU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA

Katibu/Afisa Mtendaji Mkuu
Baraza la Elimu ya Sheria
Karen Office Park, Ghorofa ya 2, Orofa ya 2,
S.L.P 829-00502, Karen Nairobi.
Simu: +254 20 6980100, 0719150000 (WhatsApp)
Baruapepe: ceo@cle.or.ke;  info@cle.or.ke
Tovuti:www.cle.or.ke
Laini ya Bila Malipo: +44800222290

Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu,
Tume ya Haki ya Utawala
Orofa ya 2, West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi.
S.L.P 20414-00200 Nairobi 
Simu: +254 (0)20 2270000/2303000 
baruapepe: complain@ombudsman.go.ke 
Laini ya bila malipo: 0800221349

Watahiniwa waliofanya mitihani ya ATP 
katika mfululizo maalum 

a. Lazima uwe umepita katika mtihani wa ATP
b. Lazima uwe ndani ya umri wa kuwa 
    mwanafunzi
c. Udhibitisho wa maelezo

Hati za utambulisho
(Aidha Kitambulisho asilia cha Taifa, 
Paspoti au Leseni ya gari ya kidigitali)

a. Kujaza na kwasilisha fomu ya maombi
b. Ambatanisha hati zinazohitajika
c. Malipo ya ada inayohitajika

a. Kujaza na kwasilisha fomu ya maombi
b. Ambatanisha hati zinazohitajika
c. Malipo ya ada inayohitajika
Andika ombi la kurejeshewa pesa 
ukiambatanisha uthibitisho wa salio katika 
akaunti ya mwanafunzi
Lazima uwe tayari umehitimu na ufuate 
Sheria na Kanuni za manunuzi ya mali ya 
umma na utupaji wa mali.

Toa hati zifuatazo za usaidizi:
a. Ankara /bili Asilia
b. Nakala ya noti ya utoaji wa awali
c. Kopi ya mkataba LPO/LSO/Contract
d. Vyeti vya kuhitimu kazi
e. Namba ya KRA
f. Akaunti ya Benki
g. ETR

Barua ya maombi na mahitaji mengine 
katika majibu ya tangazo

Bila malipo 

Bila malipo 

Bila malipo 

Bila malipo 

Bila malipo 

Bila malipo 

Bila malipo 

Bila malipo 

a. Cheti cha idhini Ksh. 
    500,000
b. Stashahada - Ksh. 900,000
c. LLB - Ksh. 1,600,000
d. LLM - Ksh. 160,000

Mazoea - Kshs. 5,000
Marudio - Kshs. 10,000
Kusahihisha tena - Kshs.15,000

Bila malipo 

Bila malipo 

Bila malipo 

Bila malipo 

Ndani ya siku 10 baada ya 
wageni kuingia

Ndani ya siku 7 za kazi

Ndani ya siku 7

Kwa mwezi 1

Kulingana na ratiba ya 
mtihani

Miezi 3 baada ya usimamizi 
wa karatasi ya mwisho

Kila baada ya miezi 3/mara 
nne kwa mwaka

Ndani ya siku 5 

Ndani ya miezi 12 
ya kuwasilisha maombi

Ndani ya siku 7 za kazi

Ndani ya siku 30

Ndani ya siku 30

Ndani ya siku 30 
baada ya kuhitimisha 
mchakato

Ndani ya miezi 6 kuanzia 
tarehe ya tangazo

Kutangazwa kwenye 
gazeti rasmi


